erc20转换trc20www.u2u.it)是最高效的erc20转换trc20平台.ERC20 USDT换TRC20 USDT,TRC20 USDT换ERC20 USDT链上匿名完成,手续费低。

CMND còn hạn có phải đổi sang CCCD gắn chip không?

Điều 5 Nghị định 05/1999/NĐ-CP quy định, người dân phải đổi sang CCCD trong trường hợp:

- CMND hết hạn.

- CMND hư hỏng đến mức độ không còn sử dụng được nữa.

- Khi công dân thay đổi họ tên chữ đệm hoặc ngày tháng năm sinh.

- Khi công dân thay đổi nơi đăng ký hộ khẩu thường trú ra khỏi phạm vi tỉnh.

- Khi công dân thay đổi đặc điểm nhận dạng như tẩy xoá sẹo, nốt ruồi, phẫu thuật thẩm mỹ…

- Khi CMND cũ bị mất.

Ngoài ra, theo khoản 1 Điều 1 Nghị định 170/2007/NĐ-CP, CMND có giá trị sử dụng trong vòng 15 năm kể từ ngày cấp. Đồng thời, khoản 2 Điều 38 Luật Căn cước công dân cũng khẳng định, CMND đã được cấp trước ngày 1/1/2016 vẫn còn hạn thì được sử dụng cho đến hết 15 năm kể từ ngày cấp.

CCCD mã vạch còn hạn có phải đổi sang CCCD gắn chip không?

Theo Điều 21, 23 Luật CCCD 2014, có 8 trường hợp người sử dụng CCCD mã vạch phải đổi sang thẻ CCCD gắn chip:

- Khi đủ 25 tuổi, đủ 40 tuổi và đủ 60 tuổi

- Thẻ Căn cước bị hư hỏng không sử dụng được

- Công dân có thay đổi họ, chữ đệm, tên

,

Đánh bạc đổi thưởng(www.vng.app):Đánh bạc đổi thưởng(www.vng.app) cổng Chơi tài xỉu uy tín nhất việt nam。Đánh bạc đổi thưởng(www.vng.app)game tài Xỉu Đánh bạc đổi thưởng online công bằng nhất,Đánh bạc đổi thưởng(www.vng.app)cổng game không thể dự đoán can thiệp,mở thưởng bằng blockchain ,đảm bảo kết quả công bằng.

,

- Công dân đã thay đổi đặc điểm nhận dạng

- Công dân xác định lại giới tính, quê quán

- Căn cước công dân có sai sót về thông tin

- Công dân bị mất thẻ Căn cước

- Công dân được trở lại quốc tịch Việt Nam.

Như vậy, nếu không nằm trong 8 trường hợp trên, người dân không bắt buộc phải đổi từ CCCD mã vạch sang CCCD gắn chip.

Tuy nhiên, người dân cần lưu ý việc làm CCCD gắn chip có thể mất thời gian chờ đợi và việc dùng CCCD/CMND hết hạn sẽ bị phạt. Theo quy định tại khoản 1 Điều 10 Nghị định 144/2021/NĐ-CP, khi dùng CCCD/CMND hết hạn, người dân có thể bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 300.000 - 500.000 đồng.

Có được dùng CMND/CCCD mã vạch còn hạn khi đã được cấp CCCD gắn chip không?

Khoản 3 Điều 11 Thông tư 59/2021/TT-BCA quy định, CMND, thẻ CCCD đang sử dụng sẽ bị thu lại khi người dân làm thủ tục chuyển từ CMND sang thẻ CCCD hoặc đổi thẻ CCCD.

Bên cạnh đó, khoản 8 Điều 5 Thông tư 60/2021/TT-BCA quy định, thu hồi CMND, CCCD cũ đối với trường hợp công dân làm thủ tục đổi từ CMND sang thẻ CCCD, đổi thẻ CCCD.

Như vậy, theo quy định này, khi đổi từ CMND/CCCD mã vạch sang CCCD gắn chip, người dân sẽ bị thu hồi thẻ CMND/CCCD cũ nên sẽ không thể sử dụng song song cả CMND và CCCD gắn chip m ới .

Do Bộ Công an đã triển khai cấp CCCD gắn chip cho công dân trước ngày 2 Thông tư trên được áp dụng nên nhiều người khi đổi sang CCCD gắn chip, CMND cũ chỉ bị cắt góc mà không thu hồi.

Vì vậy, trên thực tế có rất nhiều người hiện đang có hai giấy tờ tùy thân là CMND còn nguyên vẹn, còn hạn sử dụng và CCCD gắn chip mới được cấp. Tuy nhiên, theo quy định mới nhất ở trên, CMND sẽ không còn giá trị sử dụng dù còn nguyên vẹn và còn hạn sử dụng.

Do đó, nếu người nào vẫn có cả CMND và CCCD gắn chip thì nên sử dụng CCCD gắn chip để tránh trường hợp sau này phải thực hiện các thủ tục thay đổi thông tin thành số CCCD.

Ứng dụng VNeID có thể thay thế sổ hộ khẩu như thế nào? ,

皇冠体育apiwww.hg9988.vip)是一个开放皇冠网址即时比分、皇冠网址代理最新登录线路、皇冠网址会员最新登录线路、皇冠网址代理APP下载、皇冠网址会员APP下载、皇冠网址线路APP下载、皇冠网址电脑版下载、皇冠网址手机版下载、皇冠体育api接入的官方平台。

电报群组声明:该文看法仅代表作者自己,与本平台无关。转载请注明:Đánh bạc đổi thưởng(www.vng.app):CMND/CCCD mã vạch còn hạn có được dùng song song với CCCD gắn chip không?
发布评论

分享到:

filecoin收益(www.ipfs8.vip):发改委回应大宗商品价钱上涨:多种因素交织作用,不具备耐久上涨的基础定了!这家国有大行行长正式就任
你是第一个吃螃蟹的人
发表评论

◎欢迎参与讨论,请在这里发表您的看法、交流您的观点。